หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอข้อมูลเกี่ยวกับอีวานอะไรขอที่นี่ค่ะ Request Lee Wan Info  (อ่าน 35903 ครั้ง)
maamy
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: Ѹ¹ 09, 2009, 05:21:56 PM »

วันนี้ส่งแผ่นเปล่าdvdไปให้แล้ว5แผ่นเหลือเก็บให้คนอื่นแล้วกัน.mv เพลง tree of heavenไม่ต้องแล้วเพื่อนอัดให้แล้ว.ปุ๊กกี๊อัดอื่นๆของอีวานทีพี่ไม่มีที่ปุ๊กกี๊มีมาทั้งหมดขอโทษรบกวนเข้าใจนะก็ชอบอีวานนี่จ๊ะ.swallow the sun เสร็จเมื่อไหรจ๊ะคิดจะสั่งซื้อทางnetอยู่สั่งซื้อของปุ๊กก็ได้อยากดูมากๆข่าวบอกอีวานเล่นดีมาก
Alex1999
Love Lee Wan Forever
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: Ѹ¹ 09, 2009, 09:33:53 PM »

วันนี้ส่งแผ่นเปล่าdvdไปให้แล้ว5แผ่นเหลือเก็บให้คนอื่นแล้วกัน.mv เพลง tree of heavenไม่ต้องแล้วเพื่อนอัดให้แล้ว.ปุ๊กกี๊อัดอื่นๆของอีวานทีพี่ไม่มีที่ปุ๊กกี๊มีมาทั้งหมดขอโทษรบกวนเข้าใจนะก็ชอบอีวานนี่จ๊ะ.swallow the sun เสร็จเมื่อไหรจ๊ะคิดจะสั่งซื้อทางnetอยู่สั่งซื้อของปุ๊กก็ได้อยากดูมากๆข่าวบอกอีวานเล่นดีมาก
เรื่อง Swallow the Sun นู๋ไม่ขายค่ะ แปลแจกให้กับคนที่ชอบติดตามละครเกาหลีที่กำลังออนแอร์อยู่ เพื่อความบันเทิงและไม่เอาไปขายค่ะ อยู่ทีมซับของป๊อปคอร์นค่ะ (Popcorn Subbing Squads http://community.popcornsubbing.com/) ประมาณโหลดเอง แปลเอง ทำแผ่นเก็บไว้ดูเอง ถ้าสนใจจะไรท์เผื่อค่ะ วานนี่เล่นดีค่ะ เปลี่ยนบุคลิกและบทบาท 360 องศาเชียว ที่สำคัญหล่อโฮกๆ ทรงผมทรงนี้ ใช่เลย นี่ก็เพิ่งดูออนไลน์จบค่ะ กำลังสนุกเลย ไปดูรูปได้ที่นี่นะคะ

http://www.leewanthailand.com/forum/index.php?topic=72.0

maamy
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: Ѹ¹ 15, 2009, 02:45:04 PM »

นานๆจะมาคุยนะคะส่งแผ่นเป่ลาdvdได้รับแล้วยัง?ท่บ้านยังไม่มีคอมถ้าจะกรุณาLW clipทีส่งมาดูกับคอมอัดใหม่ให้ดูกับเครื่องdvdได้ไหม.แผ่นทีพี่ส่งให้พี่อยากดูมากถ้าปุ๊กกี๊ลำบากยุ่งยากก็ไม่ต้องนะจ๊ะswallow the sunพี่ลองหาซื้อเองก่อนไม่อยากรบกวนน้องทีให้ช่วยก็เกรงใจมากๆแล้ว
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: Ѹ¹ 15, 2009, 06:33:48 PM »

นานๆจะมาคุยนะคะส่งแผ่นเป่ลาdvdได้รับแล้วยัง?ท่บ้านยังไม่มีคอมถ้าจะกรุณาLW clipทีส่งมาดูกับคอมอัดใหม่ให้ดูกับเครื่องdvdได้ไหม.แผ่นทีพี่ส่งให้พี่อยากดูมากถ้าปุ๊กกี๊ลำบากยุ่งยากก็ไม่ต้องนะจ๊ะswallow the sunพี่ลองหาซื้อเองก่อนไม่อยากรบกวนน้องทีให้ช่วยก็เกรงใจมากๆแล้ว
ได้รับแผ่นแล้วค่ะ กำลังเลือกคลิปให้อยู่ ค่อนข้างใช้เวลานิดนึงเพราะต้องลองเปิดดูทุกคลิปเลย ส่วนจะดูกับเครื่องเล่นได้หรือเปล่าก็ขึ้นอยู่กับเครื่องเล่นด้วยมั้งคะ ไฟล์ส่วนใหญ่เป็นตระกูล wmv ค่ะ

ตอนนี้มีแปล Swallow the Sun ตอน 8 ด้วย เลยไม่ค่อยมีเวลา จะทำได้ก็ส-อ น่ะค่ะ ยังไงรอหน่อยนะคะ ไม่ลืมแน่นอน

maamy
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: Ѹ¹ 18, 2009, 04:41:36 PM »

วันที่21ก.ยนี้พี่จะผ่าตัดมือคงอาทิตย์กว่าๆจะมาโพสคุยได้อีกฝากเว็ปทีให้ทำด้วยนะ
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: Ѹ¹ 19, 2009, 08:23:26 AM »

วันที่21ก.ยนี้พี่จะผ่าตัดมือคงอาทิตย์กว่าๆจะมาโพสคุยได้อีกฝากเว็ปทีให้ทำด้วยนะ
โอเชรับทราบค่ะ ขอให้การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ แล้วก็หายเร็วๆ นะคะ

maamy
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: Ѹ¹ 24, 2009, 12:26:55 PM »

หมอเลื่อนการผ่าตัดอาจเเป็นอาทิตย์หน้า.น้องโลดการสัมภาษณ์ลีวานกับปาร์กชินเฮเรื่องะtree of heavenหรือทุกอย่างเกี่ยวกับเรื่องtree of heavenปี2006,2007มีไหมช่วยไรท์ลงแผ่นdvdพี่เปิดnetดูuploadingตายหมด
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: Ѹ¹ 24, 2009, 05:38:35 PM »

หมอเลื่อนการผ่าตัดอาจเเป็นอาทิตย์หน้า.น้องโลดการสัมภาษณ์ลีวานกับปาร์กชินเฮเรื่องะtree of heavenหรือทุกอย่างเกี่ยวกับเรื่องtree of heavenปี2006,2007มีไหมช่วยไรท์ลงแผ่นdvdพี่เปิดnetดูuploadingตายหมด
กำลังไล่ให้อยู่ค่ะ เก็บใส่แผ่นไว้หลายที่ ที่อัพไว้ลิ้งคงเดดสะมอเร่หมดแร้ว

ขอให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยดีนะคะ

maamy
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: Ҥ 21, 2009, 02:38:44 PM »

ผ่าตัดแล้วดีขึ้นแล้ว.คิดถึงนะ.แล้วทีให้ไรท์ให้เมื่อไหรได้จ๊ะเนี่ยอยากดูแต่ก็รู้น้องยุ่งแต่อย่าลืมทำให้ด้วยนะ.
maamy
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: Ҥ 21, 2009, 02:44:07 PM »

รบกวนอีกน้องมีเรื่อง little womenทีอีวานเล่นไหมถ้ามีพี่จะส่งแผ่นเปล่าdvdช่วยอัดให้พี่หาซื้อทางnetแล้วไม่มีเลย
maamy
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: Ҥ 21, 2009, 02:45:57 PM »

ถามหน่อยรู้ไหมปาร์กชินเฮอยู่ค่ายเดียวกับอีวานไหม
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: Ҥ 21, 2009, 06:10:46 PM »

ผ่าตัดแล้วดีขึ้นแล้ว.คิดถึงนะ.แล้วทีให้ไรท์ให้เมื่อไหรได้จ๊ะเนี่ยอยากดูแต่ก็รู้น้องยุ่งแต่อย่าลืมทำให้ด้วยนะ.
หวัดดีค่ะคุณพี่ ยินดีด้วยนะคะที่ผ่าตัดไปได้ด้วยดี เรื่องแผ่นก็ดูให้อยู่ค่ะ ดูไปดูมา คลิปวานนี่เยอะมาก บางทีจะไม่เลือกแล้ว ให้ไปหมดเลยดีมั้ยคะ
รบกวนอีกน้องมีเรื่อง little womenทีอีวานเล่นไหมถ้ามีพี่จะส่งแผ่นเปล่าdvdช่วยอัดให้พี่หาซื้อทางnetแล้วไม่มีเลย
มีค่ะ เป็น DVD 20 แผ่น ซับอังกฤษนะคะ แต่ศัพท์ไม่ยากหรอก อ้อ มีซับจีน เสียงจีนด้วย แล้วแต่จะเลือก ขอบอกว่าเรื่องนี้หายากมากกกกก ไปได้ที่ eBay ค่ะ ลงทุนซื้อแบบ Boxset ตรงมาจากฮ่องกงเลยเชียว ถ้าเป็นคนอื่นไม่พยายามขนาดนี้หรอก จะเอามั้ยคะ แต่ละครยาวมากๆ เลยนะ 66 ตอนได้ วานนี่ออกมาตอนแรกสุด แล้วอีกทีก็ตอน 17 ตั้งแต่ตอน 17 ก็ออกทุกตอน ทีละเล็กน้อย เพราะตัวละครเยอะค่ะ วานนี่น่ารักโคตะระ เป็นผู้ชายที่หล่อที่สุดในเรื่องนี้เลย ถ้าจะเอาก็บอกด้วยละกันนะคะ
ถามหน่อยรู้ไหมปาร์กชินเฮอยู่ค่ายเดียวกับอีวานไหม
เท่าที่รู้ก็ไม่นะพี่ เพราะวานนี่อยู่ค่าย Logos Film ซึ่งมีดาราในสังกัดไม่เยอะ แล้วก็ไม่เห็นมีชินเฮ ตอนนี้ชินเฮมีละครกำลังออนแอร์อยู่ เรื่อง You're Beautiful คู่กับจางกึนซอก ฉายวัน พ-พฤ ตอน 21.55 เวลาเกาหลี เรื่องนี้มาแทน Swallow the Sun ที่เพิ่งจบไปค่ะ ติดตามอยู่เหมือนกัน ฉายไป 4 ตอนแล้ว เธอน่ารักมากๆ

maamy
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: Ҥ 22, 2009, 01:16:50 PM »

เอาคลิปอีวานแต่little womenไม่ดีกว่าเยอะเกิน.เรื่องtree of heavenที่ch7ฉายมีขาดบางฉากพอของnetทีสั่งซื้อบางฉากก็มีไม่ครบอีกพี่บ้าลองสั่งหลายทีเหมือนกันหมดทีเกาหลีฉายครบไหม.แล้วทีน้องมีมีครบทุกฉากทุกตอนไหม.พี่ชอบเรื่องนี้มากถ้าน้องมีครบบริบูรณ์ถึงsubอังกฤษก็เอาพี่จะส่งแผ่นไปให้รบกวนอีก
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: Ҥ 22, 2009, 11:20:10 PM »

เอาคลิปอีวานแต่little womenไม่ดีกว่าเยอะเกิน.เรื่องtree of heavenที่ch7ฉายมีขาดบางฉากพอของnetทีสั่งซื้อบางฉากก็มีไม่ครบอีกพี่บ้าลองสั่งหลายทีเหมือนกันหมดทีเกาหลีฉายครบไหม.แล้วทีน้องมีมีครบทุกฉากทุกตอนไหม.พี่ชอบเรื่องนี้มากถ้าน้องมีครบบริบูรณ์ถึงsubอังกฤษก็เอาพี่จะส่งแผ่นไปให้รบกวนอีก
เพราะความบ้าอีกเหมือนกันที่ดันซื้อเรื่องนี้มา 3 เวอร์ชั่นค่ะ

1. พูดเกาหลีบรรยายไทยของ Little Phoenix Team ทำ
2. พูดเกาหลีบรรยายอังกฤษ อันนี้ซื้อจากฮ่องกง
3. ของช่อง 7 พูดไทยกะเกาหลี แต่ไม่มีซับ

2 เวอร์ชั่นแรก เหมือนกันเด๊ะ น่าจะเป็นของที่เกาหลีฉาย ส่วนเวอร์ชั่นสุดท้ายของช่อง 7 มีบางฉากที่ 2 เวอร์ชั่นแรกไม่มี แต่ก็มีบางฉากที่ช่อง 7 ไม่มีค่ะ สรุปคือไม่มีเวอร์ชั่นไหนที่มีฉากทั้งหมด อย่างเช่นฉากวานนี่หวีผมให้ชินเฮตอนอายุครบ 21 ของช่อง 7มี แต่ของ 2 เวอร์ชั่นแรกไม่มี

จะอามั้ยพี่ เรื่อง Little Women ก็รับทราบค่ะ เอาไว้อยากได้เมื่อไหร่ก็บอกนะคะ เพราะเพิ่งไรท์ให้น้องที่รู้จักอีกคนไปเหมือนกัน

maamy
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: Ȩԡ¹ 06, 2009, 02:50:39 PM »

little womenคิดดูอีกทีถ้าเอาจะบอกอีกครั้งนานไปๆนะแต่ทีให้ทำถ้าพอมีเวลาอัดส่งให้เลยได้ไหมนานมากแล้วนะจ๊ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์