หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอข้อมูลเกี่ยวกับอีวานอะไรขอที่นี่ค่ะ Request Lee Wan Info  (อ่าน 35389 ครั้ง)
kratae
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #75 เมื่อ: Ѹҥ 06, 2010, 12:22:54 AM »

อยากรู้จักเลยค่ะว่าตอนนี้พี่ลีวานสบายดีมั๊ย
ไม่รู้ว่าฝึกหนักรึเปล่า อายจัง
Alex1999
Love Lee Wan Forever
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #76 เมื่อ: Ѹҥ 06, 2010, 10:45:27 AM »

อยากรู้จักเลยค่ะว่าตอนนี้พี่ลีวานสบายดีมั๊ย
ไม่รู้ว่าฝึกหนักรึเปล่า อายจัง
น่าจะสายดีนะคะ ที่รักของเราเก่ง แข็งแรง ผ่านฉลุยอยู่แล้วค่ะ ตอนฝึกก็ได้เป็นหัวหน้ากลุ่มด้วย

kratae
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #77 เมื่อ: Ѹҥ 06, 2010, 03:25:59 PM »

พี่เค้าเก่งจิงๆเลยน่ะค่ะ ยิ้มเท่ห์
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: Ѹҥ 07, 2010, 04:36:25 PM »

พี่เค้าเก่งจิงๆเลยน่ะค่ะ ยิ้มเท่ห์
ถ้าเป็นกิจกรรมแบบแมนๆ เนี่ย วานนี่ของเราไม่เป็นรองใครเลยค่ะ

kratae
Leewan is my pleasure.
Full Member

I miss you,wannie

kratae_heaven@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #79 เมื่อ: Ѹҥ 27, 2010, 12:19:27 AM »

พี่ปุ๊คค่ะ แตสงสัยว่าชื่อของพี่Lee wanภาษาอังกฤษใช้Lก็เท่ากับ ล.
แต่ภาษาเกาหลีใช้ อ. ตกลงว่าตอนออกเสียงเค้าออกว่า ลีวานหรืออีวานค่ะ
สงสัยมาก แหะๆๆ
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: Ѹҥ 27, 2010, 08:50:28 AM »

พี่ปุ๊คค่ะ แตสงสัยว่าชื่อของพี่Lee wanภาษาอังกฤษใช้Lก็เท่ากับ ล.
แต่ภาษาเกาหลีใช้ อ. ตกลงว่าตอนออกเสียงเค้าออกว่า ลีวานหรืออีวานค่ะ
ภาษาเกาหลีออกเสียงว่า อีวานค่ะ สังเกตตามคลิปที่เธอแนะนำตัวเอง จะบอกว่า อีวาน เหมือนกับดาราเกาหลีคนอื่นๆ ที่ภาษาอังกฤษขึ้นต้นด้วย Lee ก็จะออกเสียงว่าอีเหมือนกัน เช่น Lee Jun Ki= อีจุนกิ , Lee Don Wook = อีดงวุก , Lee Da Hae = อีดาเฮ

kratae
Leewan is my pleasure.
Full Member

I miss you,wannie

kratae_heaven@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #81 เมื่อ: Ѹҥ 27, 2010, 11:58:28 AM »

ภาษาเกาหลีออกเสียงว่า อีวานค่ะ สังเกตตามคลิปที่เธอแนะนำตัวเอง จะบอกว่า อีวาน เหมือนกับดาราเกาหลีคนอื่นๆ ที่ภาษาอังกฤษขึ้นต้นด้วย Lee ก็จะออกเสียงว่าอีเหมือนกัน เช่น Lee Jun Ki= อีจุนกิ , Lee Don Wook = อีดงวุก , Lee Da Hae = อีดาเฮ
อ๋อเข้าใจแล้วค่ะ สับสนๆ
ทำไมพอเอามาเขียนเป็นภาษาอังกฤษแล้วมันเพี้ยนก็ไม่รู้น่ะค่ะ
หรือว่าคนเกาหลีเค้าพูดเพี้ยนเอง แบบว่าออกเสียงตัว ล.ไม่ได้ ฮ่าๆๆ
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: Ѹҥ 28, 2010, 10:33:13 AM »

อ๋อเข้าใจแล้วค่ะ สับสนๆ
ทำไมพอเอามาเขียนเป็นภาษาอังกฤษแล้วมันเพี้ยนก็ไม่รู้น่ะค่ะ
หรือว่าคนเกาหลีเค้าพูดเพี้ยนเอง แบบว่าออกเสียงตัว ล.ไม่ได้ ฮ่าๆๆ
นั่นสิคะ พี่เองก็ไม่ได้สังเกตเท่าไหร่ว่าคนเกาหลีออกเสียง ล.ได้มั้ย ที่รู้ๆ ออกเสียง ฟ.ฟันไม่ได้ค่ะ ออกเป็นพ.พาน

maamy
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: Ҿѹ 14, 2011, 01:31:43 PM »

ช่วยหน่อยพี่มี่cdหนังซิรีส์เรื่องราวเกี่ยวกับอีวาน.พีจะรักษาแผ่นให้ไว้ดูนานๆทำยังไงและพี่ใส่ไว้ที่ฮาร์ดไดฟพี่ต้องสแกนไวรัสรักษาข้อมูลอยไหมถึงจะรักษาไว้ได้.เก็บข้อมูลไว้ในแผ่นcdหรือเก็บใส่ฮาร์ดไดฟ์หรือมีวิธีอื่นที่จะเก็บข้อมูลได้อยู่นานดีกว่ากันควรทำยังไง
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: Ҿѹ 14, 2011, 07:31:48 PM »

ช่วยหน่อยพี่มี่cdหนังซิรีส์เรื่องราวเกี่ยวกับอีวาน.พีจะรักษาแผ่นให้ไว้ดูนานๆทำยังไงและพี่ใส่ไว้ที่ฮาร์ดไดฟพี่ต้องสแกนไวรัสรักษาข้อมูลอยไหมถึงจะรักษาไว้ได้.เก็บข้อมูลไว้ในแผ่นcdหรือเก็บใส่ฮาร์ดไดฟ์หรือมีวิธีอื่นที่จะเก็บข้อมูลได้อยู่นานดีกว่ากันควรทำยังไง
ปุ๊กก็เก็บปกตินะคะพี่ ส่วนใหญ่เก็บลง CD ค่ะ เพราะฮาร์ดไดรฟ์มักจะเต็ม เผื่อเครื่องเจ๊ง ข้อมูลจะได้ไม่หายไปด้วย ส่วนการแสกนไวรัสควรทำบ่อยๆที่สุด และควรมีโปรแกรมอัพเดต anti virus ให้อัพเดต signature ตลอดด้วยค่ะ

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: ¹ 16, 2011, 06:32:50 PM »

น้องปุ๊กพี่ยกเลิกยูสเก่าทั้งสองหมดแล้วไม่ใช่แล้ว.ใช้ยูสใหม่แล้วfacebookด้วยนะน้องช่วยย้ายleewan-familyมายูสใหม่เฟสใหม่ให้พี่ด้วยต้องขอโทษที่สร้างความยุ่งยากรบกวนหน่อย.เฟสที่ชือจารุ วัฒนาทั้งหมดเอาออกให้หมดนะบอกน้องmimiให้ด้วย                 
จะแอดชื่อใหม่ให้นะคะ ส่วนยูสเก่า ถ้ายกเลิกไปแล้วก็น่าจะออกจาก Group โดยอัตโนมัติเนาะ

lovinview
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: Ҥ 07, 2011, 11:31:32 PM »

:Dอยากได้รูปภาพของleewanเยอะๆๆๆเลยค่ะ
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: Ҥ 08, 2011, 10:34:12 AM »

:Dอยากได้รูปภาพของleewanเยอะๆๆๆเลยค่ะ
ถ้มีเพิ่มเติมจะโพสต์ให้ดูแน่นอนค่ะ พอดีตอนนี้เธอเข้ากรมรูปอาจจะยังไม่เยอะเท่าไหร่

rukseries
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: Ҥ 30, 2011, 07:17:59 AM »

สวัสดีค่ะ

น้องใหม่ค่ะ

อยากทราบว่าเราจะขอละครที่เขาเล่น ไว้ดูเราต้องทำยังไงค่ัะ มีให้โหลดไหมค่ะ
 คือไม่ทราบจริงๆๆ

ถ้าผิดกฏ ก็ขอ อภัยนะค่ะ

เจี๊ยบค่ะ
Alex1999
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: Ҥ 30, 2011, 09:40:26 PM »

สวัสดีค่ะ

น้องใหม่ค่ะ

อยากทราบว่าเราจะขอละครที่เขาเล่น ไว้ดูเราต้องทำยังไงค่ัะ มีให้โหลดไหมค่ะ
 คือไม่ทราบจริงๆๆ

ถ้าผิดกฏ ก็ขอ อภัยนะค่ะ

เจี๊ยบค่ะ
สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับนะคะ

เรื่องผลงานของวานนี่คงต้องหาซื้อทางเน็ตหรือหาโหลดน่ะค่ะ ส่วนตัวก็ซื้อเอง ตอนนั้นยังโหลดไม่เป็น อิอิ ไม่แน่ใจว่ามีให้โหลดหรือเปล่า เพราะพอมีหมดแล้วเลยไม่ได้หาน่ะคะ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์