หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Let's Go To The Beach (2005)  (อ่าน 13664 ครั้ง)
Alex1999
Love Lee Wan Forever
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: ԧҤ 09, 2011, 09:23:07 PM »

อยากดูเรื่องนี้ให้เต็มเรื่องเสียที เห็นแล้วคิดถึง ติดวันหยุดหลายวัน เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ส่ง จะโพสด่าๆๆๆๆ
55555 ยิ่งเห็นยิ่งคิดถึง ชอบเธอลุคนี้จัง มันไม่ต้องเศร้ามั่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ร้องไห้
ยังไม่ได้อีกเหรอคะเนี่ย วานนี่น่ารักน่าหยิกเลยนะ

menufood
love love wanni
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: ԧҤ 09, 2011, 09:34:21 PM »

^
^
ได้ครบหมดแล้วจ้า ดูเรื่องนี้จบไปเรื่องเดียวเอง ยิงฟันยิ้ม เพราะมัวแต่ขุดหาเรื่องของพ่อวานเนี้ยแหละเลยไม่มีเวลาดูอ่า 55555

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: ԧҤ 10, 2011, 06:04:15 AM »

^
^
ได้ครบหมดแล้วจ้า ดูเรื่องนี้จบไปเรื่องเดียวเอง ยิงฟันยิ้ม เพราะมัวแต่ขุดหาเรื่องของพ่อวานเนี้ยแหละเลยไม่มีเวลาดูอ่า 55555

อ๋อ ค่ะ เรื่องนี้มีแค่ 14 ตอนเอง เสียดายๆ โดนตัดไป 2 ตอน เพราะเข้าเทศกาลซูซอกไรเนี่ย

menufood
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: ԧҤ 10, 2011, 07:46:25 PM »

โห....โดนตัดไป 2 ตอน ไม่รู้เป็นช่วงตอนไหน เสียดายจัง แล้วเทศกาลที่คุณปุ๊กว่ามัน
เกี่ยวอะไรกันอ่า ถึงได้ต้องตัดออก ไม่เข้าใจ ลังเล

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: ԧҤ 11, 2011, 05:46:53 AM »

โห....โดนตัดไป 2 ตอน ไม่รู้เป็นช่วงตอนไหน เสียดายจัง แล้วเทศกาลที่คุณปุ๊กว่ามัน
เกี่ยวอะไรกันอ่า ถึงได้ต้องตัดออก ไม่เข้าใจ ลังเล

เราติดตามจากกระทู้บ้านไร่ จริงๆ ตอนแรกแพลนไว้จะมี 16 ตอน แต่ช่วงท้ายๆ ไปชนกับเทศกาลซูซอก คล้ายๆ กับตรุษจีนไรงี้ แล้วจะต้องรายการพิเศษมั้ง ทางผู้จัดเลยรวบรัดตัดเหลือ 14 ตอน คงรวบช่วงท้ายๆให้สั้นลงอะ เสียดายๆ เรื่องนี้เรารอแผ่นออกมานานมาก แบบว่ารอซื้อวันแรกที่แมงป่องเอามาขายเลย ตอนแรกดูแบบซับอังกฤษก่อน พอแมงป่องเอามาฉายก็ดูเป็นซับไทย ส่วนที่บ้านชอบดูแบบพากย์ไทย ลงทุนซื้อ boxset จากแมงป่องเลยนะ รักมากมาย ว่างๆ ก็เอามาดูเหมือนกัน ละครมันน่ารักดี

menufood
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: ԧҤ 11, 2011, 09:20:18 PM »

ยิงฟันยิ้ม ต้องบอกว่าทุ่มทุนสร้างเลยนะเนี้ย 555555 เราชอบเรื่องนี้ น่าเอกก็น่าร๊าก พระรองก็หล่อ
สรุปง่ายๆๆ เลือกตัวแสดงดี เหมาะสม ลงตัว ว่าแล้วก็อยากดูอีก  ยิงฟันยิ้ม เรื่องอื่นยังไม่ได้ดูเลยเนี้ย 555555

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: ԧҤ 12, 2011, 05:56:41 AM »

ยิงฟันยิ้ม ต้องบอกว่าทุ่มทุนสร้างเลยนะเนี้ย 555555 เราชอบเรื่องนี้ น่าเอกก็น่าร๊าก พระรองก็หล่อ
สรุปง่ายๆๆ เลือกตัวแสดงดี เหมาะสม ลงตัว ว่าแล้วก็อยากดูอีก  ยิงฟันยิ้ม เรื่องอื่นยังไม่ได้ดูเลยเนี้ย 555555

เพราะติดใจเธอจาก Taste Sweet Love เลยรอดูผลงานของเธออะ คุณตุ๊กดูยังเรื่อง Taste Sweet Love (Snow White) เนื้อหาไม่มีอะไรเลย ดูพระเอกล้วนๆ วานนี่น่ารักทุกองศา และทุกมุมมอง (สำหรับเรานะ) เรตติ้งไม่ขี้เหร่ด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ เรื่องนี้วานนี่ได้รางวัล New Star of the Year ของ KBS Drama Award ปี 2004 ด้วยนะ ไปหาดูโลด

menufood
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: ԧҤ 12, 2011, 07:12:25 PM »

เรื่องนี้ดูแล้วจ้า โหลดจากเน็ตเนี้ยแหละ โครตอดทนโหลดเลย 55555 เพราะน่ารักทุกองศาอย่างที่คุณปุ๊กว่านั้นแหละ เราชอบตอนที่แม่นางเอกมา
แล้วบอกว่าวานนี่เราดุไม่ดีในสายตาเขา พอเช้าอีกวันวานเราไปย้อมผม ตัดผมแล้ว โหย....ตอนนั้นนะโครตชอบเลย ดูดีเต็มร้อยไม่เหมือนจิ๊กโก๋เลย 55555 น่าร๊ากๆ
แต่อย่างที่คุณปุ๊กว่า ไม่มีเนื้อหาสาระอะไรเล้ยเรื่องนี้ ล้นอยู่ทุกตอนว่าเมื่อไหร่นางเอกจะสวยสักที 55555 คิดว่าจะไม่สวยแล้วเชียว แต่เราชอบในเนื้อเรื่องที่ วานนี่
ชอบผู้หญิงอายุมากกว่าเนี้ยแหละ ถูกจายๆๆๆๆๆๆๆที่ซู๊ดๆๆๆๆๆๆ แหมๆๆถ้าชิวิตจริงเป็นแบบในหนัง เหล่าแฟนคลับจะรับได้ไหมน๊าเนี้ย 5555555 แต่ยังไม่อยากให้
มีแฟนเลย ความรู้สึกมันเหมือนว่าเรายังเป็นเจ้าของเขาอยู่อ่ะ 555555 คิดเหมือนเราไหมเนี้ย ก็แบบว่าตราบใดที่พ่อวานยังไม่มีภรรยา เราก็มีสิทธิ์ว่ะ อะไรประมาณนี้
เลยนะเนี้ย 5555555 อย่าได้ว่าเราเพ้อเจ้อไปเลยน่ะ ของนิสๆๆๆๆๆนุง ยิงฟันยิ้ม

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: ԧҤ 12, 2011, 10:46:37 PM »

เรื่องนี้ดูแล้วจ้า โหลดจากเน็ตเนี้ยแหละ โครตอดทนโหลดเลย 55555 เพราะน่ารักทุกองศาอย่างที่คุณปุ๊กว่านั้นแหละ เราชอบตอนที่แม่นางเอกมา
แล้วบอกว่าวานนี่เราดุไม่ดีในสายตาเขา พอเช้าอีกวันวานเราไปย้อมผม ตัดผมแล้ว โหย....ตอนนั้นนะโครตชอบเลย ดูดีเต็มร้อยไม่เหมือนจิ๊กโก๋เลย 55555 น่าร๊ากๆ
แต่อย่างที่คุณปุ๊กว่า ไม่มีเนื้อหาสาระอะไรเล้ยเรื่องนี้ ล้นอยู่ทุกตอนว่าเมื่อไหร่นางเอกจะสวยสักที 55555 คิดว่าจะไม่สวยแล้วเชียว แต่เราชอบในเนื้อเรื่องที่ วานนี่
ชอบผู้หญิงอายุมากกว่าเนี้ยแหละ ถูกจายๆๆๆๆๆๆๆที่ซู๊ดๆๆๆๆๆๆ แหมๆๆถ้าชิวิตจริงเป็นแบบในหนัง เหล่าแฟนคลับจะรับได้ไหมน๊าเนี้ย 5555555 แต่ยังไม่อยากให้
มีแฟนเลย ความรู้สึกมันเหมือนว่าเรายังเป็นเจ้าของเขาอยู่อ่ะ 555555 คิดเหมือนเราไหมเนี้ย ก็แบบว่าตราบใดที่พ่อวานยังไม่มีภรรยา เราก็มีสิทธิ์ว่ะ อะไรประมาณนี้
เลยนะเนี้ย 5555555 อย่าได้ว่าเราเพ้อเจ้อไปเลยน่ะ ของนิสๆๆๆๆๆนุง ยิงฟันยิ้ม

โหๆ สุดยอดจริงๆ ที่โหลดจากเน็ตมาดู พอดี Taste Sweet Love เป็นละครเกาหลีเรื่องแรกที่ดูในชีวิตเลย วานนี่เลยเป็นพระเอกเกาหลีคนแรกที่รู้จักและรักทันที ส่วนตัวชอบวานนี่ตอนหัวเม่น ผมทอง แนวแบดบอยเหมือนตอนแรกนะ (เรามันชอบสไตล์ร็อคนิดนึงอะ) แต่ละครเกาหลีจะชอบให้เห็นการพัฒนาของพระเอกนางเอก เลยได้เปลี่ยนตัวเองทั้งคู่ ดูสมกันดีอะ เรื่องนี้ว่างๆ เราก็เอามาดูบางฉากบางตอนที่ชอบเหมือนกัน ดูไปประมาณ 100 รอบได้ เหอๆ ตอนแรกดูจาก VCD แต่รักมากเลยไปสั่งของ R-U-Indy แบบ Boxset มาอีกชุดนึงอะ

ถ้าวานนี่มีแฟนก็อยากให้ได้คนดีๆ เหมาะสมกับเค้าอะ แรกๆ เราก็เห็นเหมือนเค้าเป็นแฟนอะ แต่ตอนนี้เราเห็นเค้าเป็รฃนเหมือนน้องชายที่รักมากๆ คนนึง ถึงเค้าไม่ได้เป็นดาราก็ยังรักอยู่ (วานนี่จะรู้มั้ยน้อ) เพราะเราคิดว่าชาตินี้คงไม่มีสิทธิ์เลยขอเจอเธอชาติหน้า ขอให้เราเกิดเป็นแฟนวานนี่อะ บ้าไปแล้วเรา

menufood
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: ԧҤ 13, 2011, 12:34:06 AM »

5555555555 ไม่ๆๆๆ ไม่ได้บ้าหลอก เพราะเราก็คิดเหมือนที่คุณปุ๊กคิดนั้นแหละ 55555
อย่างน้อยน่ะเราคิดว่า เราอาจเคยทำบุญร่วมกับเขามา เลยทำให้เรารู้สึกรักตั้งแต่แรกพบ แต่อาจเป็นการ
ทำบุญที่แอบมองเขาอยู่ห่างๆ อาจเคยได้ทำบุญอยู่ในสถานที่เดียวกัน ชาตินี้เลยได้มาเจอกันอีก ก็อยาก
ขอให้เหมือนคุณปุ๊กอย่าง ว่าชาติหน้าขอให้ได้เกิดมาคู่กัน 55555 (บ้าพอกัน) ถ้าเป็นอย่างนั้นเราคงต้อง
แย่งกันหน่อยแล้วงานนี้ 555555 (นี้เลยบ้ากว่าถึงขึ้นแย่งกันแล้วอ่า 5555 จิ้นเข้าไป ยิงฟันยิ้ม)

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: ԧҤ 13, 2011, 06:30:24 PM »

5555555555 ไม่ๆๆๆ ไม่ได้บ้าหลอก เพราะเราก็คิดเหมือนที่คุณปุ๊กคิดนั้นแหละ 55555
อย่างน้อยน่ะเราคิดว่า เราอาจเคยทำบุญร่วมกับเขามา เลยทำให้เรารู้สึกรักตั้งแต่แรกพบ แต่อาจเป็นการ
ทำบุญที่แอบมองเขาอยู่ห่างๆ อาจเคยได้ทำบุญอยู่ในสถานที่เดียวกัน ชาตินี้เลยได้มาเจอกันอีก ก็อยาก
ขอให้เหมือนคุณปุ๊กอย่าง ว่าชาติหน้าขอให้ได้เกิดมาคู่กัน 55555 (บ้าพอกัน) ถ้าเป็นอย่างนั้นเราคงต้อง
แย่งกันหน่อยแล้วงานนี้ 555555 (นี้เลยบ้ากว่าถึงขึ้นแย่งกันแล้วอ่า 5555 จิ้นเข้าไป ยิงฟันยิ้ม)

นั่นสิ เราว่าเราคงเคยทำบุญร่วมกันเนาะถึงได้ถูกชะตากับเค้าตั้งแต่แรกเห็น

ชาติหน้าขอเกิดหลังวานนี่หลายปีหน่อยนะ เหอๆ ถ้าแย่งวานนี่ไม่ได้ขอแบซูบินก็ได้อะ ตอนนี้กำลังอินกับเค้าอีกคน 555

menufood
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: ԧҤ 13, 2011, 11:52:37 PM »

ยิงฟันยิ้ม;ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ แถวบ้านเรียกนอกใจกันนะเนี้ย 55555555 ไม่มี
คู่แข่งชีวิตมันก็ขาดรสชาติ  ยิงฟันยิ้ม เห็นด้วยอย่างนุงอ่าคุณปุ๊ก ขอเกิดหลังวานนิดนุงเพราะ
ตอนนี้ล้ำหน้าวานไปเยอะมากแล้วอ่า เอ...แต่ก็ไม่แน่น๊าพ่อวานเราอาจชอบแบบ สว ก็ได้
5555555 คุณปุ๊กรู้จักไหม สว เนี้ย ยิงฟันยิ้ม

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: ԧҤ 14, 2011, 05:25:40 PM »

ยิงฟันยิ้ม;ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ แถวบ้านเรียกนอกใจกันนะเนี้ย 55555555 ไม่มี
คู่แข่งชีวิตมันก็ขาดรสชาติ  ยิงฟันยิ้ม เห็นด้วยอย่างนุงอ่าคุณปุ๊ก ขอเกิดหลังวานนิดนุงเพราะ
ตอนนี้ล้ำหน้าวานไปเยอะมากแล้วอ่า เอ...แต่ก็ไม่แน่น๊าพ่อวานเราอาจชอบแบบ สว ก็ได้
5555555 คุณปุ๊กรู้จักไหม สว เนี้ย ยิงฟันยิ้ม

สว.นี่เราเลย แบบว่าสูงวัยไง

ก็ไม่เชิงนอกใจไรร้อกค่ะ 555 (แถไปเรื่อย) จริงๆ เราชอบดาราอยู่หลายคนอะ ที่ชอบมากๆ ก็วานนี่ คิมจีฮุน โจฮยอนแจ แจฮี ลีจุนกิ และล่าสุด แบซูบิน แต่คนที่ทำให้ใจเต้นแรงก็วานนี่ จีฮุน แบซูบิน ถ้าพลาดจากวานนี่ ก็ขอจีฮุน หรือพ่อแบก็ได้ 555 (มาโพสต์นี้เพิ่มจีฮุนมาอีกคนแฮะ)

menufood
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: ԧҤ 14, 2011, 11:58:26 PM »

ยิงฟันยิ้มงี้แถวบ้านเรียกจัดเต็มเลยนะเนี้ย 55555 ดีแล้วที่เราชอบแต่วานนี่ ไม่งั้นคงแย่กว่านี้
ไม่ไหวจะเคลียร์เลย แค่วานนี่ก็แถบจะไม่ต้องทำรัยแล้ว ขืนมีอีกท่าจะเดี้ยงอ่า 555 แต่ตอนนี้ชักจะชอบ
นาย Park  hyo shin เราชอบเสียงเขาไม่เกียวกะหน้าตา เสียงเขามีพลังทุกวันนี้ก็ฟังเพลงที่เขาร้อง
โหลดฟังไปเรื่อยๆๆ เสียดายวานเราถ้าร้องเพลงด้วย สงสัยจะหลงหัวปักหัวปรำกว่านี้แน่ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม แค่เพลงที่ร้อง
สุดปลายฟ้าก็ฟังอยู่แล้วทุกวัน ถ้าวานได้ฝึกอีกนิดน่าจะเจ๋งอ่า ได้แต่เอาใจเชียร์วานให้ร้องเพลงน่าจะดีไม่น้อย ยิงฟันยิ้ม

ปล. เราก็ สว เหมือนคุณปุ๊กนั้นแหละ 55555 ถึงได้ชอบเด็กๆๆๆ เห็นแล้วมีกำลังใจ ยิงฟันยิ้ม

Alex1999
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: ԧҤ 16, 2011, 06:12:01 AM »

ยิงฟันยิ้มงี้แถวบ้านเรียกจัดเต็มเลยนะเนี้ย 55555 ดีแล้วที่เราชอบแต่วานนี่ ไม่งั้นคงแย่กว่านี้
ไม่ไหวจะเคลียร์เลย แค่วานนี่ก็แถบจะไม่ต้องทำรัยแล้ว ขืนมีอีกท่าจะเดี้ยงอ่า 555 แต่ตอนนี้ชักจะชอบ
นาย Park  hyo shin เราชอบเสียงเขาไม่เกียวกะหน้าตา เสียงเขามีพลังทุกวันนี้ก็ฟังเพลงที่เขาร้อง
โหลดฟังไปเรื่อยๆๆ เสียดายวานเราถ้าร้องเพลงด้วย สงสัยจะหลงหัวปักหัวปรำกว่านี้แน่ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม แค่เพลงที่ร้อง
สุดปลายฟ้าก็ฟังอยู่แล้วทุกวัน ถ้าวานได้ฝึกอีกนิดน่าจะเจ๋งอ่า ได้แต่เอาใจเชียร์วานให้ร้องเพลงน่าจะดีไม่น้อย ยิงฟันยิ้ม

ปล. เราก็ สว เหมือนคุณปุ๊กนั้นแหละ 55555 ถึงได้ชอบเด็กๆๆๆ เห็นแล้วมีกำลังใจ ยิงฟันยิ้ม

555 2 สว.คุยกันเนาะ ถ้าเรื่องพลังเสียงเราชอบ Hwanhee ที่เคยอยู่วง Fly to the Sky อะ เคยไปดูคอนตอนที่เค้ามาไทยด้วย หล่อโฮก เสียงก็ดีโคตร

เมื่อก่อนเราชอบวานนี่คนเดียวปหละ พอได้ดูละครหรือรายการอะไรต่างๆ เยอะขึ้นก็เพิ่มมากขึ้น อย่างแบซูบินนี่แปลกสุด ไม่ได้ชอบเค้าจากละคร แต่ดันไปชอบรอยยิ้มจากในงาน SBS Drama Award 2009 แค่เห็นหน้าเค้าแว่ปเดียวก็ถูกชะตา ส่วนจีฮุนชอบจากเรื่อง Star Falling From the Sky ฮยอนแจชอบจาก Only You จุนกิ ชอบจาก Illjimae ที่พูดนี่ดาราหน้าตาดีมีคุณภาพทั้งนั้นเลยนะ ส่วนวานนี่ของเราไม่ต้องพูดถึงที่สุดอยู่แล้วจ้า

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์